CRO & CMO

Mu Ƙungiya ce ta Masana'antu (CMO) a cikin Chemistry da Biotechnology

Ƙungiyar masana'antar kwangila (CMO), wani lokaci ana kiranta ƙungiyar haɓaka kwangila da masana'antu (CDMO), kamfani ne da ke hidima ga wasu kamfanoni a cikin masana'antar harhada magunguna bisa tsarin kwangila don samar da cikakkun ayyuka daga haɓaka magunguna ta hanyar kera magunguna.Wannan yana ba da damar manyan kamfanonin harhada magunguna su fitar da waɗannan bangarorin kasuwancin, wanda zai iya taimakawa tare da haɓakawa ko kuma zai iya ba da damar babban kamfani ya mai da hankali kan gano magunguna da tallan magunguna maimakon.

Ayyukan da CMOs ke bayarwa sun haɗa da, amma ba'a iyakance ga: tsararru na farko, haɓaka ƙira, nazarin kwanciyar hankali, haɓaka hanyoyin, pre-clinical da Phase I kayan gwaji na asibiti, kayan gwaji na asibiti na ƙarshen zamani, kwanciyar hankali na yau da kullun, haɓaka haɓaka, rajista. batches da kuma samar da kasuwanci.CMOs sune masana'antun kwangila, amma kuma suna iya zama fiye da haka saboda yanayin ci gaba.

Fitarwa zuwa CMO yana ba abokin ciniki damar faɗaɗa albarkatun fasaha ba tare da ƙara sama ba.Abokin ciniki zai iya sarrafa albarkatu na ciki da farashi ta hanyar mai da hankali kan mahimman ƙwarewa da ayyuka masu ƙima yayin rage ko rashin ƙara kayan aiki ko ma'aikatan fasaha.Kamfanonin sarrafa magunguna na musamman da na musamman sun dace da haɗin gwiwar CDMO, kuma manyan kamfanonin harhada magunguna sun fara kallon dangantaka da CDMO a matsayin dabara maimakon dabara.Tare da kashi biyu bisa uku na masana'antar harhada magunguna ana fitar da su daga waje, kuma waɗanda aka fi so suna karɓar kaso na zaki, ana ƙara ƙarin buƙatu akan wuraren musamman, watau nau'ikan nau'ikan allurai na musamman.

Aikin Kisa

I. CDMO da aka gina don sabis na ci gaba da abokan ciniki na kasuwanci

II.Tallace-tallace sun mayar da hankali kan dangantakar kasuwanci

III.Gudanar da aikin ya mayar da hankali kan ci gaba mai nasara & canja wurin fasaha

IV.Canja wuri mai laushi daga lokacin ci gaba zuwa kasuwanci

V. Sabis na Abokin Ciniki/Sakon Kayayyakin da aka mayar da hankali kan samar da kasuwanci

Mu Ƙungiya ce ta Binciken Kwangila (CRO) a Masana'antar Magunguna da Kimiyyar Halittu

Ƙungiyar Binciken Kwangila, wanda kuma ake kira Clinical Research Organisation (CRO) ƙungiyar sabis ce da ke ba da tallafi ga masana'antar harhada magunguna da fasahar kere-kere ta hanyar sabis na binciken harhada magunguna (na magunguna da na'urorin likitanci).CROs sun fito daga manyan, ƙungiyoyin cikakken sabis na ƙasa da ƙasa zuwa ƙanana, ƙungiyoyin ƙwararrun ƙwararru kuma suna iya ba abokan cinikin su ƙwarewar motsa sabon magani ko na'urar daga tunanin sa zuwa amincewar tallan FDA ba tare da mai ɗaukar nauyin magani ya kula da ma'aikata don waɗannan ayyuka ba.

LEAPChem yana ba da tasha ɗaya, da faɗin mafita a cikin haɗaɗɗiyar al'ada, wanda ke samun goyan bayan sabis na nazari na aji na duniya.Sakamakon yana da sauri, aminci da ingantaccen ma'auni.Ko yana haɓaka sabon tsari ko inganta hanyar haɗin gwiwa, LEAPChem na iya yin tasiri a cikin waɗannan yankuna:

I. Rage yawan matakan roba da farashi

II.Haɓaka ingantaccen tsari, yawan amfanin ƙasa da samarwa

III.Maye gurbin sunadarai masu haɗari ko rashin dacewa da muhalli

IV.Yin aiki tare da hadaddun ƙwayoyin cuta da haɗin matakai masu yawa

V. Haɓakawa da haɓaka hanyoyin da ake da su don samar da haɗin gwiwar masana'antu na kasuwanci